เมื่อวันที่ 26 สิงหาคม 2559 วิทยาลัยศาสนศาสตร์อีสาน มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน นำโดยพระครูสุธีจริยวัฒน์ ดร. รองอธิการบดี, พระมหาศุภชัย สุภกิจฺโจ ผอ.วิทยาลัยศาสนศาสนตร์อีสาน และงานบัณฑิตวิทยาลัย ได้จัดงานประชุมวิชาการเสนองานวิจัยระดับชาติและเขตลุ่มน้ำโขง ทางด้านการบริหารการศึกษา ศาสนาและปรัชญา ระหว่างวันที่ 25-28 สิงหาคม 2559 ณ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน มีผู้ให้ความสนใจนำเสนอผลงานจำนวนมาก ในรูปแบบการนำเสนอแบบ Oral, Poster |
![](http://site.mbuisc.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/08/099-1024x681.jpg)