เมื่อวันที่ 15 สิงหาคม 2565 นักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา ได้เข้าร่วมอบรมโครงการจริยธรรมวิจัยในมนุษย์ โดย ศูนย์บริการวิชาการ โดย พระครูธรรมาภิสมัย ผศ.ดร. ได้จัดโครงการอบรมจริยธรรมการวิจัยในมนุษย์ สำหรับอาจารย์ นักศึกษา นักวิจัย เรื่องหลักจริยธรรมพื้นฐาน และการทบทวนพิจารณา โครงการวิจัยด้านสังคมศษสตร์ สำหรับอาจารย์ นักวิจัยทั่วไปและนักศึกษา ณ อาคารศูนย์วิทยบริการสิรินธร ณ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน ประกบอด้วยผู้ทรงคุณวุฒิมากมาย ได้แก่ นายวิชิต ทองประเสริฐ ศ.เกียรติคุณ ดร.แพทย์หญิง จันทรา กาบวังเหล่าถาวร และ รศ.ดร.ประทุม สร้อยวงศ์
![](http://site.mbuisc.ac.th/en/wp-content/uploads/2022/08/299765473_742884920126036_8803372713946878037_n-1024x683.jpg)
![](http://site.mbuisc.ac.th/en/wp-content/uploads/2022/08/299598036_742885463459315_843667468598900285_n-1024x683.jpg)