เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2565 มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน มมร.อส ได้จัดโครงการแนะแนวระดับอุดมศึกษา ให้กับนักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ 6 จากโรงเรียนในเขตจังหวัดขอนแก่น และใกล้เคียง เพื่อเป็นโอกาสให้กับนักเรียนที่กำลังจะศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา โดยมีพระมหาศุภขัย สุภกิจฺโจ ผศ.ดร. เป็นผู้จัดโครงการ โดยในช่วงเช้าได้รับความเมตตานุเคราะห์จาก พระครูสุธีจริยวัฒน์ ผศ.ดร. รองอธิการบดี และ พระครูธรรมาภิสมัย ผศ.ดร. ผู้อำนวยการศุนย์บริการวิชาการ บรรยายพิเศษ จากนั้นเป็นกิจกรรมตอบคำถาม โดย พระมหาศุภชัย สุภกิจฺโจ ผศ.ดร. และ อ.คัมภีรภาพ คงสำรวย ก่อนที่จะแยกศึกษาเรียนรู้ตามซุ้มสาขาวิชา
![](http://site.mbuisc.ac.th/en/wp-content/uploads/2022/08/301916290_1800559073616888_4786282236101905278_n-1024x683.jpg)
![](http://site.mbuisc.ac.th/en/wp-content/uploads/2022/08/302437154_1800556426950486_8371426431581860734_n-1024x683.jpg)
![](http://site.mbuisc.ac.th/en/wp-content/uploads/2022/08/302430212_1800550110284451_1499513414030411937_n-1024x683.jpg)
ภาพโดย : Phra Aekkarach Kallayanatharo