เมื่อวันที่ 30 กันยายน 2565 มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน มมร.อส ได้จัดโครงการปฏิบัติธรรมประจำปี 2565 ให้กับนักศึกษาภาคปกติ (บรรพชิต) โดยมี พระครูวินัยธรเชาวพิทย์ สุธีโร เป็นประธานพิธี และนำพาปฏิบัติ พร้อมด้วยคณาจารย์ พร้อมด้วยคณาจารย์และนักศึกษาภาคปกติ (บรรพชิต) ณ อาคารหลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโก มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน มมร.อส credit images -> Phra Aekkarach Kallayanatharo
![](http://site.mbuisc.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/10/309343818_1825345764471552_3846602680822539729_n-1024x683.jpg)