เมื่อวันที่ 29 ตุลาคม 2565 คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน ได้จัดปฐมนิเทศให้นักศึกษา ปี4 ภาคพิเศษ ที่กำลังจะออกฝึกประสบการณ์ ในการเตรียมความพร้อม โดยมีพระครูสุธีจริยวัฒน์ ผศ.ดร และ พระมหาศุภชัย สุภกิจฺโจ ผศ.ดร บรรยายพิเศษ ในช่วงแรก จากนั้นเป็นเรื่องการพัฒนาบุคลิกภาพ โดย ดร.ณฐอร เจือจันทร์ ดร.จักรี ศรีจารุเมธีญาณ
![](http://site.mbuisc.ac.th/th/wp-content/uploads/2022/10/Y32-7-1024x681.jpg)